మోటో జి 9 ప్లస్ సమీక్ష

మీరు బడ్జెట్‌లో ఫోన్‌ను కొనుగోలు చేస్తుంటే, మీకు ఎంచుకోవడానికి మొత్తం హ్యాండ్‌సెట్‌లు లభించాయి మరియు వాటిలో కొన్ని మోటరోలా చేత తయారు చేయబడ్డాయి. మోటో జి 9 ప్లస్ మరియు మోటో జి 5 జి ప్లస్ వంటి వాటిని మార్కెట్ సరసమైన చివరలో చేరడానికి ఇక్కడ ఉంది – ఇది రద్దీగా ఉండే ఫీల్డ్, కానీ కనీసం ప్రతిఒక్కరికీ అక్కడ ఫోన్ ఉండాలి .

మోటో జి 9 ప్లస్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఏమిటంటే ఇది £ 250 (సుమారు $ 325 / AU $ 460), మరియు దీనికి పెద్ద మరియు ప్రకాశవంతమైన స్క్రీన్, దీర్ఘకాలిక బ్యాటరీ మరియు మంచి కెమెరా ఉన్నాయి. మీ అన్ని స్మార్ట్‌ఫోన్ ప్రాధాన్యతలను ఆ జాబితాలో ఎంచుకుంటే, మీ తదుపరి అప్‌గ్రేడ్ కోసం దీన్ని అన్ని విధాలుగా పరిగణించండి – కాని స్పష్టంగా ఆ ధర వద్ద వస్తే, కొన్ని రాజీలు చేయబడ్డాయి.

వైర్‌లెస్ ఛార్జింగ్ లేదా ఐపి 68 వాటర్ఫ్రూఫింగ్ వంటి ఫాన్సీ ఎక్స్‌ట్రాలు మీకు ఇక్కడ లభించవు మరియు పనితీరు మిడ్లింగ్. కెమెరా దాని స్వంతదానిని కలిగి ఉంది, కానీ ఇది ప్రత్యేకంగా ఏమీ లేదు, మరియు స్క్రీన్ ప్రీమియం OLED ప్యానెల్స్‌కు చాలా తక్కువ దూరంలో ఉంది, మీరు మధ్య-శ్రేణి ఫోన్ కోసం కొంచెం ఎక్కువ డబ్బు ఖర్చు చేస్తే మీరు కనుగొనవచ్చు. ఇక్కడ 5 జి కూడా లేదు.

ప్రతి ఫోన్ ధర మరియు నాణ్యత మధ్య రాజీ, మరియు మోటో జి 9 ప్లస్ సమతుల్యతను సరిగ్గా పొందుతుంది, మేము అనుకుంటున్నాము – మోటరోలా చాలా సంవత్సరాలుగా అధిక నాణ్యత గల, తక్కువ-ధర ఫోన్‌లను తయారు చేస్తోంది మరియు జి 9 లోని మొదటి ఎంట్రీలలో ఒకటిగా సిరీస్, మోటో జి 9 ప్లస్ ఆ సంప్రదాయాన్ని అస్సలు అనుమతించదు.

మోటో జి 9 ప్లస్ యొక్క అతి పెద్ద సమస్య ఏమిటంటే దీనికి చాలా పోటీ ఉంది: మనం ఇప్పటికే పేర్కొన్న మోటో ఫోన్లు మరియు మోటరోలా ఎడ్జ్ వంటి అధిక ధర కలిగిన వాటిని మాత్రమే కాకుండా, శామ్సంగ్ గెలాక్సీ ఎ 51 మరియు ఒప్పో ఎ 9 2020 వంటి హ్యాండ్‌సెట్‌లు కూడా .

కొంచెం తక్కువ మీరు నోకియా 5.3 పొందవచ్చు; కొంచెం ఎక్కువ, గూగుల్ పిక్సెల్ 4 ఎ. ఇక్కడ చాలా ఎంపిక ఉంది మరియు ఈ ఫోన్లు ఏవీ భయంకరమైనవి కావు.

మోటో జి 9 ప్లస్ మీ ధర పరిధిలో ఉంటే, మేము దీనిని సిఫారసు చేసినందుకు సంతోషిస్తున్నాము – లేదా కనీసం మీరు దానిని పరిగణించాలని సిఫార్సు చేస్తున్నాము. ప్రతి కీలక ప్రాంతంలో ఇది మీ బక్‌కు మంచి బ్యాంగ్ ఇస్తుంది మరియు మీరు దాని కంటే ఎక్కువ అడగలేరు.

మోటో జి 9 ప్లస్ ధర మరియు లభ్యత

 • UK లో £ 250 కు లభిస్తుంది
 • డబ్బుకు మంచి విలువ
 • ప్రస్తుతం యుఎస్ లేదా ఆస్ట్రేలియాలో అందుబాటులో లేదు

మోటో జి 9 ప్లస్ యుకెలో అందుబాటులో ఉంది, సిమ్-ఫ్రీ మరియు అన్‌లాక్ చేయబడింది, వివిధ రకాల రిటైలర్ల నుండి – వ్రాసే సమయంలో మీరు ఫోన్ కోసం సుమారు £ 250 చెల్లించాలని ఆశిస్తారు, అయితే ఈ పేజీలోని విడ్జెట్లను తనిఖీ చేయండి తాజా ఒప్పందాలు.

ఇది $ 325 / AU $ 460 గా పనిచేస్తుంది, అయినప్పటికీ మోటరోలా ఫోన్ యుఎస్ లేదా ఆస్ట్రేలియాకు రాబోతున్నట్లు సూచించలేదు.

రూపకల్పన

 • వేలిముద్ర సెన్సార్ పవర్ బటన్
 • ఘన నిర్మాణ నాణ్యత
 • Google అసిస్టెంట్ బటన్

ఈ సమయానికి మోటరోలా యొక్క బడ్జెట్ హ్యాండ్‌సెట్‌ల రూపానికి మేము చాలా బాగా అలవాటు పడ్డాము, మరియు మోటో జి 9 ప్లస్ ఫార్ములాతో ఎక్కువ గందరగోళానికి గురికాదు: పెద్ద, ప్రకాశవంతమైన స్క్రీన్ చుట్టూ మందపాటి వైపు ఉన్న బెజెల్స్‌తో చుట్టుముట్టబడి, నిండిపోయింది భారీ మరియు స్థూలమైన వైపున ఉన్న ఫోన్.

నిగనిగలాడే, ప్లాస్టిక్ వెనుక భాగంలో జోడించు మరియు మేము గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా మోటో జి ఫోన్‌ల గురించి మాట్లాడుతున్నాము.

ఇది ఏ విధంగానైనా చెడ్డ రూపం కాదు. ప్రీమియం హ్యాండ్‌సెట్ కోసం మీరు దీన్ని పొరపాటు చేయరు, కానీ ఇది బాగా కలిసి ఉంది మరియు చేతిలో దృ solid ంగా అనిపిస్తుంది. ప్రదర్శన యొక్క పరిమాణం ఒక చేతి ఆపరేషన్ కష్టతరం చేస్తుంది, కానీ అసాధ్యం కాదు – మీ చేతులు చాలా పెద్దవిగా ఉన్నంత వరకు. జేబులో లేదా బ్యాగ్‌లోకి జారిపోవడానికి మీకు కాంపాక్ట్ ఏదైనా అవసరమైతే ఈ ఫోన్‌ను పొందవద్దు.

మీ వైర్డు హెడ్‌ఫోన్‌ల కోసం 3.5 మిమీ ఆడియో జాక్ ఇప్పటికీ ఇక్కడ ఉన్నందుకు మేము సంతోషిస్తున్నాము మరియు మీకు ఒకటి అవసరమైతే ప్రత్యేక Google అసిస్టెంట్ బటన్ కూడా ఉంది.

దిగువన మాకు ఛార్జింగ్ మరియు డేటా బదిలీ కోసం ఒక USB-C పోర్ట్, అలాగే ఒకే స్పీకర్ వచ్చింది. వాల్యూమ్ బటన్లు మరియు పవర్ బటన్ కుడి వైపున ఉన్నాయి – పవర్ బటన్ వేలిముద్ర స్కానర్‌గా రెట్టింపు అవుతుంది.

ఇది ఒక ఆత్మాశ్రయ కాల్, కానీ మేము పవర్ బటన్ లోపల వేలిముద్ర సెన్సార్‌ను పొందుపరచడానికి పెద్ద అభిమానులు కాదు – ఇది బటన్‌ను కనుగొనడం మరియు మీ వేళ్ళతో కొట్టడం మరింత కష్టతరం చేస్తుంది, అయితే వాస్తవ స్కానింగ్ ఎల్లప్పుడూ సెన్సార్ల కంటే చాలా తెలివిగా కనిపిస్తుంది ఫోన్‌ల వెనుక లేదా ప్రదర్శన కింద కూడా అమర్చబడి ఉంటుంది. మోటో జి 9 ప్లస్‌తో సరళంగా ఉండటానికి, ఈ ఎంబెడెడ్ సెన్సార్ త్వరగా సరిపోతుంది.

వెనుక కెమెరాలు గెలాక్సీ నోట్ 20 ఫోన్‌ల శైలిలో, ఎగువ ఎడమ మూలలో ఉన్నాయి. ఇది చాలా చక్కని అమరిక, మరియు కెమెరా బంప్ చాలా ఉచ్ఛరించబడదు – కెమెరా బంప్ ఏమాత్రం మంచిది కాదు, కానీ ఆ రోజులు మంచివి అయిపోయినట్లు అనిపిస్తుంది (కెమెరా బంప్ సమస్యకు ఒక పరిష్కారం ఒక సందర్భం అవుతుంది – మోటరోలా ఒక ఫోన్‌తో ప్రాథమిక స్పష్టమైన ప్లాస్టిక్ ఒకటి).

ఇంతలో, నేవీ బ్లూ మాత్రమే రంగు ఎంపిక – గులాబీ బంగారు వెర్షన్ ప్రస్తావించబడింది, కాని మేము ఇంకా UK లో చూడలేదు. నేవీ బ్లూ చాలా సాదాగా ఉంటుంది, కానీ ఫోన్ వెనుక భాగం చాలా మెరిసేది కాబట్టి, ఇది చాలా బాగుంది.

ఇక్కడ IP68 వాటర్‌ఫ్రూఫింగ్ మరియు డస్ట్‌ఫ్రూఫింగ్ లేదని గుర్తుంచుకోండి, కాబట్టి మీరు హ్యాండ్‌సెట్‌ను స్నానం, స్విమ్మింగ్ పూల్, మహాసముద్రం లేదా ఇతర నీటి వనరులలో పడకుండా జాగ్రత్త వహించాలి. తయారీదారులు తమ ఫోన్‌లను ఈ విధమైన ధరల స్థాయికి తీసుకురావడానికి కత్తిరించిన కొన్ని మూలలను గుర్తుంచుకోవడం విలువ, మరియు IP68 రేటింగ్ సాధారణంగా వాటిలో ఒకటి.

ప్రదర్శన

 • విశాలమైన 6.81-అంగుళాల ప్యానెల్
 • HDR10 మద్దతు
 • ఘన ప్రకాశం మరియు కాంట్రాస్ట్

మోటో జి 9 ప్లస్ 6.81-అంగుళాల పెద్ద స్క్రీన్‌ను కలిగి ఉంది, ఈ సమయంలో ఇది అతిపెద్దది. IPS LCD ప్యానెల్ HDR10 కి మద్దతు ఇస్తుంది కాని ప్రామాణిక 60Hz రిఫ్రెష్ రేటుకు అంటుకుంటుంది – ఇక్కడ 90Hz లేదా అంతకంటే ఎక్కువ రిఫ్రెష్ రేట్ లేదు – మరియు ఇది 1080 x 2400 పిక్సెల్స్ రిజల్యూషన్ వద్ద నడుస్తుంది.

20: 9 కారక నిష్పత్తి తెరపై ఒకేసారి చాలా టెక్స్ట్ మరియు వెబ్‌సైట్ భాగాలను అమర్చడానికి నిజంగా మంచిది, మరియు మీరు దానిని పక్కకి తిప్పితే, సినిమాలు చూడటానికి కూడా మీకు గొప్ప వైడ్ స్క్రీన్ ప్రదర్శన వచ్చింది.

ప్రదర్శనకు అంతరాయం కలిగించడానికి ఎగువ ఎడమ మూలలో పంచ్-హోల్ కెమెరా ఉండటం సిగ్గుచేటు, కాని స్క్రీన్ కెమెరాలు వచ్చే వరకు మనమందరం జీవించాల్సి ఉంటుంది. చుట్టుపక్కల ఉన్న నొక్కులు ఉత్తమ మిడ్-రేంజర్స్ మరియు ప్రీమియం హ్యాండ్‌సెట్‌లలో ఉన్నంత సన్నగా లేవు, కానీ అవి తగినంత సామాన్యమైనవి.

మోటో జి 9 ప్లస్ యొక్క డిస్ప్లే ఏ పనికైనా ఆహ్లాదకరంగా ప్రకాశవంతంగా మరియు పదునైనది: స్ట్రీమ్ చేసిన వీడియోలను చూడటం, వెబ్ బ్రౌజ్ చేయడం, ఫోటోల ద్వారా ఆడుకోవడం, ఆటలు ఆడటం మరియు మొదలైనవి. కాంట్రాస్ట్ మంచిది మరియు స్క్రీన్ యొక్క ప్రకాశవంతమైన మరియు చీకటి ప్రదేశాలలో కూడా వివరాలు బాగా నిర్వచించబడ్డాయి – HDR10 ఏదో సహాయపడుతుంది మరియు ఇది ఈ ధర బ్రాకెట్‌లోని హ్యాండ్‌సెట్‌లతో మీరు ఎల్లప్పుడూ పొందే లక్షణం కాదు.

అగ్రశ్రేణి శామ్‌సంగ్ మరియు ఆపిల్ ఫోన్‌లతో మీకు లభించే ప్రీమియం OLED అనుభవానికి ఈ స్క్రీన్ ఎక్కడా లేనప్పటికీ, ఇది వాస్తవానికి చాలా గౌరవనీయమైనది – ముఖ్యంగా మీరు చెల్లించే ధరను ఇస్తుంది. మోటరోలా 6.81-అంగుళాల డిస్‌ప్లేను మోటో జి 9 ప్లస్‌లో అత్యధికంగా అమ్ముడైన వాటిలో ఒకటిగా పేర్కొంది మరియు ఎందుకు అని మనం చూడవచ్చు.

వేగవంతమైన రిఫ్రెష్ రేటు బాగుంది, మరియు ఇది ఈ బడ్జెట్ ఫోన్‌లలో మనం కోల్పోయే విషయం, కానీ మోటో జి 9 ప్లస్ ఖచ్చితంగా ఈ ధర వద్ద మీకు లభించే ఉత్తమమైన (మరియు అతిపెద్ద) డిస్ప్లేలలో ఒకదాన్ని అందిస్తుంది.

కెమెరా

 • క్వాడ్ కెమెరా 64MP + 8MP + 2MP + 2MP
 • మంచి కాంతిలో గౌరవనీయమైన షాట్లు
 • తక్కువ లైట్ షాట్లు కూడా చెడ్డవి కావు

మోటరోలా మోటో జి 9 ప్లస్ వెనుక భాగంలో నాలుగు కెమెరాలను ప్యాక్ చేసింది: 64 ఎంపి మెయిన్, 8 ఎంపి అల్ట్రా వైడ్, 2 ఎంపి మాక్రో మరియు 2 ఎంపి డెప్త్ వన్. టెలిఫోటో ఆప్టికల్ జూమ్ లేదు, కానీ మీకు ఆ అల్ట్రా-వైడ్ ఎంపిక లభిస్తుంది మరియు సెకనుకు 30 ఫ్రేమ్‌ల వద్ద 4 కె వీడియో రికార్డింగ్ ఉంది. ముందు భాగంలో మీకు చాలా ప్రామాణికమైన 16MP కెమెరా ఉంది, మరియు ముందు మరియు వెనుక కెమెరాలు రెండూ అంతర్నిర్మిత HDR ప్రాసెసింగ్‌తో వస్తాయి.

క్వాడ్-లెన్స్ సెటప్ ఉన్నప్పటికీ, మోటో జి 9 ప్లస్ కెమెరా గురించి ప్రత్యేకంగా ఏమీ లేదు – ఇది ఆమోదయోగ్యమైన పని చేస్తుంది మరియు దాని గురించి. మీరు ఈ ధర వద్ద ఫోన్‌ను కొనుగోలు చేస్తుంటే, మీరు ఏమైనప్పటికీ కెమెరా పనితీరు నుండి ఎక్కువ ఆశించే అవకాశం లేదు, కానీ మధ్య-శ్రేణి వరకు పొందడానికి కొంచెం ఎక్కువ ఖర్చు చేయడం మిమ్మల్ని కొనుగోలు చేయగల ప్రాంతాలలో ఇది ఒకటి నాణ్యతలో గుర్తించదగిన జంప్.

మోటో జి 9 ప్లస్ యొక్క వెనుక కెమెరా ప్రస్తుతానికి అదేవిధంగా ధర ఉన్న ఫోన్‌లలోని కెమెరాలకు వ్యతిరేకంగా దాని స్వంతదానిని కలిగి ఉంటుంది.

దురదృష్టవశాత్తు మా ఫోటో పరీక్షా రోజు ఇంగ్లాండ్ యొక్క ఉత్తరాన ప్రత్యేకంగా మందకొడిగా మరియు దిగులుగా ఉన్న రోజుగా మారింది, అయితే ఫోన్ ఇప్పటికీ కొన్ని ఆకర్షించే షాట్లను తీయగలిగింది – ప్రకృతి దృశ్యాలు మరియు క్లోజప్‌లు బాగా కనిపిస్తాయి మరియు HDR ఫీచర్ సాధారణంగా ఉంచడానికి నిర్వహిస్తుంది చిత్రం యొక్క ముదురు మరియు తేలికపాటి ప్రాంతాలు.

మీరు సోషల్ మీడియా ఉపయోగం కోసం చిత్రాలను స్నాప్ చేసి షూట్ చేయాలనుకుంటే, ఫోన్ ఖచ్చితంగా మిమ్మల్ని నిరాశపరచదు. వివరాలు సహేతుకంగా బాగా అలాగే ఉంచబడ్డాయి, శబ్దం పెద్ద సమస్య కాదు మరియు షట్టర్ వేగం చాలా వేగంగా ఉంటుంది. అల్ట్రా-వైడ్ కోర్సును కలిగి ఉండటానికి ఎల్లప్పుడూ ఉపయోగపడుతుంది, అయినప్పటికీ ఈ లెన్స్‌కు మారడం షాట్‌కు కొన్ని చిన్న అస్పష్టతలను జోడిస్తుందని మేము కనుగొన్నాము.

అదే సగటు పనితీరు తక్కువ కాంతిలో షూటింగ్ వరకు విస్తరించింది – ఫలితాలు సరే, కానీ అంతకన్నా ఎక్కువ కాదు. రాత్రి షాట్లు పూర్తి విపత్తు కానటువంటి దశకు బడ్జెట్ ఫోన్లు కూడా వచ్చాయని మేము ఖచ్చితంగా సంతోషిస్తున్నాము, కాని మీరు కొంచెం ఎక్కువ ఖర్చు చేసే ఫోన్‌లలో మీరు చేసే ఫోటో నాణ్యతను పొందలేరు.

మోటో జి 9 ప్లస్ అంకితమైన నైట్ మోడ్‌తో వస్తుంది మరియు మీరు ఫోటో తీస్తున్నప్పుడు కెమెరాను ఇంకా తగినంతగా ఉంచగలిగితే, ఇది చీకటి ప్రాంతాలను ప్రకాశవంతం చేయగలదు. గూగుల్, ఆపిల్ మరియు శామ్‌సంగ్ యొక్క ఉత్తమ అల్గారిథమ్‌లతో పోల్చితే ప్రాసెసింగ్ కొంచెం కఠినంగా మరియు సిద్ధంగా ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది, అయితే మీరు ఈ ఫోన్ ధరను ఎప్పుడైనా గుర్తుంచుకోవాలి – ఇది సాధారణంగా ఉపయోగపడే షాట్‌ను పొందవచ్చు మరియు అది సరిపోతుంది.

మా పరీక్షలో ఎక్కువ హిట్స్ ఉన్నప్పటికీ, మాక్రో షూటింగ్ కొంచెం హిట్ మరియు మిస్ కావచ్చు మరియు కెమెరాను సరిగ్గా సెటప్ చేయడానికి మీకు సమయం ఉంటే మరియు దాని సెట్టింగులలో ఒకటి లేదా రెండు సర్దుబాటు చేయవచ్చు, మోటో జి 9 ప్లస్ కొన్ని ఆకట్టుకునే ఫోటోలను పొందవచ్చు – ప్రత్యేకంగా మీరు ఆరుబయట మనోహరమైన ప్రకాశవంతమైన రోజున షూటింగ్ చేస్తుంటే (ఇది మేము కాదు).

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*