చేతులు: షియోమి మి 10 టి ప్రో సమీక్ష

షియోమి మి 10 టి ప్రో, మరియు మిగిలిన 10 టి లైన్, 2020 లో అంతకుముందు మి 10 ఫోన్‌ల యొక్క కొత్త మరియు మెరుగైన సంస్కరణలు అని అనుకోవడంలో పొరపాటు చేయవద్దు – ఇది మధ్య సంవత్సరం సందర్భం కాదు ఫోన్‌లు వన్‌ప్లస్ టి లైన్‌లో ఉన్నట్లుగా వారి పూర్వీకుల యొక్క ప్రత్యేకమైన వెర్షన్లు. ఒప్పో యొక్క రెనో ఫోన్‌లు బహుశా ఉత్తమ పోలిక, ఎందుకంటే కొత్త ఫోన్‌లు పాత వాటి యొక్క లైనప్‌లోకి వస్తాయి.

అంటే, షియోమి మి 10 టి ప్రో స్పష్టంగా మి 10 టి యొక్క మెరుగైన వెర్షన్, దానితో పాటు సెప్టెంబర్ 2020 లో ప్రారంభించబడింది, ఇది ఫిబ్రవరి నుండి మి 10 లేదా మి 10 ప్రోకు కొవ్వొత్తిని కలిగి ఉండదు.

కాబట్టి బహుశా ఇది మి 10 ఫోన్‌ల రూపాన్ని ఇష్టపడినవారికి ప్రీమియం ధర చెల్లించటానికి ఇష్టపడని వారికి ఫోన్ – మరియు మి నోట్ 11 లాంచ్ సంవత్సరం చివరి వరకు వేచి ఉండలేము. అదే స్పెక్స్ కొన్ని ఇక్కడ చూడవచ్చు, కానీ కొన్ని ప్రాంతాలలో మెరుగుదలలు మరియు ఇతరులలో డౌన్గ్రేడ్లు కూడా ఉన్నాయి.

గేమింగ్ ఫోన్‌ల వెలుపల స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో ఈ స్నప్పీ రిఫ్రెష్ రేట్‌ను మేము చూడలేదు మరియు మీరు ఫోన్‌ను ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు ఇది ప్రదర్శించదగిన వ్యత్యాసాన్ని అందిస్తుంది.

ఇంకా వక్ర-అంచు డిస్ప్లేలు, స్క్రీన్ వేలిముద్ర సెన్సార్లు వంటి మి 10 ఫోన్‌ల నుండి కొన్ని విషయాలు కూడా లేవు మరియు జూమ్డ్ ఫోటోగ్రఫీ కోసం టెలిఫోటో లెన్స్ అయిన మి 10 ప్రోతో పోలిస్తే.

ఇది షియోమి మి 10 టి ప్రోను మిక్స్డ్ బ్యాగ్ లాగా చేస్తుంది, కాబట్టి ఇది నిజంగా ఏమి ఉపయోగించాలనుకుంటుంది? తెలుసుకోవడానికి మేము క్లుప్తంగా ఫోన్‌ను పరీక్షించాము. మేము ఇక్కడ మి 10 టి ప్రోని చూస్తున్నామని గుర్తుంచుకోండి – మీకు మి 10 టి మరియు మి 10 టి లైట్ గురించి సమాచారం కావాలంటే, షియోమి మి 10 టి సిరీస్‌పై మా కథనానికి వెళ్ళండి.

షియోమి మి 10 టి ప్రో ధర మరియు లభ్యత

షియోమి మి 10 టి ప్రో ధర £ 599 (సుమారు $ 700 / AU $ 990), ఇది £ 799 / AU $ 1,699 (సుమారు $ 990) షియోమి మి 10 కన్నా చౌకగా చేస్తుంది, మరియు షియోమి దాని మి 10 లైన్‌లో ఉంచడం వలన ఇది అర్ధమే. మి 10 టి మరియు మి 10 మధ్య.

ఈ ధర వద్ద ఇది గొప్ప మధ్య-శ్రేణి ఫోన్ – ఇది కొన్ని మూలలను కత్తిరించినప్పటికీ, తక్కువ ధర ట్యాగ్‌కు కొన్ని టాప్-ఎండ్ లక్షణాలను తెస్తుంది.

మీరు షియోమి మి 10 టి ప్రోను యుకెలోని షియోమి వెబ్‌సైట్ నుండి మరియు ఆస్ట్రేలియాలో విడుదల చేయగలిగితే (కొన్ని షియోమి ఫోన్‌ల మాదిరిగానే) కొనుగోలు చేయవచ్చు, కాని కంపెనీ తన నాన్-గేమింగ్ ఫోన్‌లను యుఎస్‌లో లాంచ్ చేయదు, కాబట్టి అక్కడ ఆశించవద్దు.

డిజైన్ మరియు ప్రదర్శన

చేతిలో, షియోమి మి 10 టి ప్రో మి 10 శ్రేణి వలె ప్రీమియం అనిపించదు, మరియు దీనికి స్పష్టమైన కారణం ఉంది – దాని స్క్రీన్ అంచుల వద్ద వక్రంగా లేదు మరియు వాస్తవానికి చుట్టూ సన్నని కాని గుర్తించదగిన నొక్కు ఉంది ప్రదర్శన. వక్ర-అంచు డిస్ప్లేలు చాలా విభజించే ఫోన్ లక్షణం, కానీ మేము పెద్ద అభిమానిని మరియు అలాంటి ప్రదర్శన యొక్క సౌకర్యవంతమైన చేతి అనుభూతిని కోల్పోయాము.

ఫోన్ యొక్క కుడి అంచున ఉన్న వాల్యూమ్ రాకర్ క్రింద, పవర్ బటన్లో సైడ్-మౌంటెడ్ ఫింగర్ ప్రింట్ సెన్సార్ రూపంలో ఇక్కడ మరొక చమత్కార డిజైన్ ఫీచర్ ఉంది.

మి 10 ఫోన్‌లలో డిస్ప్లే స్కానర్‌లు ఉన్నాయి, ఇవి ఎక్కువ ప్రీమియం ఫీచర్‌గా ఉంటాయి, కానీ మళ్ళీ కొంతమంది సైడ్ స్కానర్‌లను ఇష్టపడతారు, కాబట్టి మేము దీనిని గుర్తించలేము. స్కానర్ మి 10 ప్రో యొక్క డిస్ప్లే వెర్షన్ కంటే చాలా త్వరగా పని చేసింది.

షియోమి మి 10 ఫోన్‌ల మాదిరిగా, మి 10 టి ప్రోకి 3.5 ఎంఎం హెడ్‌ఫోన్ జాక్ లేదు, కాబట్టి దాని ఏకైక పోర్ట్ యుఎస్‌బి-సి ఒకటి.

షియోమి ఫోన్‌ల రూపకల్పన ఏమిటంటే అవి చాలా మందపాటి కెమెరా గడ్డలను కలిగి ఉంటాయి – మి 10 టి ప్రో దీనిని 11 వరకు తీసుకోదు, కానీ 111 వరకు తీసుకుంటుంది, ఫోన్ వెనుక భాగంలో ఉన్న ద్వీపం ఇల్లు లెన్సులు మరియు ఫ్లాష్ చాలా మందంగా ఉంటుంది. ప్రధాన కెమెరా యొక్క లెన్స్ చాలా పెద్దది – ఇది సైక్లోప్స్ మీ వైపు తిరిగి చూస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

షియోమి మి 10 టి ప్రో యొక్క ప్రదర్శన 6.67 అంగుళాలు, ఎగువ ఎడమ మూలలో పంచ్-హోల్ కటౌట్ ద్వారా మాత్రమే విభజించబడింది. ఇది మేము చూసిన అతి చిన్న కటౌట్ కాదు, కానీ ఇది ఇంకా చాలా చిన్నది కాబట్టి మేము పట్టించుకోవడం లేదు.

స్క్రీన్ రిజల్యూషన్ FHD +, ఇది Mi 10 శ్రేణికి సమానం, మరియు గేమింగ్ మరియు కంటెంట్ చూడటానికి అధిక రిజల్యూషన్ సరిపోతుంది. మి 10 ప్రోతో పోల్చితే, మి 10 టి ప్రో దాని ప్రదర్శన కోసం చాలా వెచ్చని రంగు పథకాన్ని కలిగి ఉందని మేము గమనించాము, రెండు పరికరాలు వాటి డిఫాల్ట్ మోడ్లలో ఉన్నప్పటికీ. మీరు దీన్ని సెట్టింగుల మెనులో మార్చవచ్చు.

డిస్ప్లే ఎల్‌సిడి, అమోలేడ్ కాదు, కాబట్టి మి 10 ఫోన్‌లతో పోల్చితే రంగులు అంతగా లేవు, మరియు ఇది ఆ పరికరాల నుండి పెద్ద డౌన్‌గ్రేడ్‌లలో ఒకటి, అయితే పైన పేర్కొన్న రిఫ్రెష్ రేట్ ఈ ప్రదర్శనను మి 10 లకు ప్రాధాన్యతనిస్తుంది. కొన్ని.

షియోమి మి 10 టి ప్రో యొక్క ముఖ్య అమ్మకపు స్థానం 144 హెర్ట్జ్ రిఫ్రెష్ రేట్, ఇది మీ ‘స్టాండర్డ్’ స్మార్ట్‌ఫోన్ యొక్క మి 10 మరియు 60 హెర్ట్జ్‌ల 90 హెర్ట్జ్ కంటే చాలా స్నాపియర్. ఇది సోషల్ మీడియా ద్వారా స్క్రోలింగ్ మరియు మెనూలు ద్రవం మరియు అవాస్తవికమైన అనుభూతిని కలిగించాయి – చాలా ఆటలకు ఇంకా 144Hz మద్దతు లేదు, కానీ ఎక్కువ పరికరాలకు ఇటువంటి రిఫ్రెష్ రేట్లు లభిస్తున్నందున, మరిన్ని ఆటలు అనుకూలంగా మారుతాయని మేము ఆశిస్తున్నాము.

మీకు 144Hz డిస్ప్లే అవసరం లేకపోతే మీరు దానిని 90Hz లేదా 60Hz కు తగ్గించవచ్చు, కానీ మీరు ఈ ఫోన్‌ను దాని ప్రత్యేకమైన అమ్మకపు పాయింట్లలో ఒకటి కాకపోయినా పరిశీలిస్తే మేము ఆశ్చర్యపోతాము. ఈ ‘టాప్’ మోడ్ వాస్తవానికి అనుకూలమైనది, కాబట్టి రిఫ్రెష్ రేట్ మీరు చూస్తున్న కంటెంట్‌తో సరిపోతుంది.

కెమెరా

షియోమి మి 10 టిలో మూడు వెనుక కెమెరాలు ఉన్నాయి – 13 ఎంపి ఎఫ్ / 2.4 అల్ట్రా-వైడ్ మరియు 5 ఎంపి ఎఫ్ / 2.4 మాక్రో సహచరులు చేరిన 108 ఎంపి ఎఫ్ / 1.69 మెయిన్ స్నాపర్ ఉంది. జూమ్ షాట్ల కోసం ఇక్కడ టెలిఫోటో కెమెరా లేదు, మరియు మేము మి 10 ప్రో మరియు మి నోట్ 10 యొక్క ‘పోర్ట్రెయిట్ కెమెరా’ (12MP సెన్సార్‌తో జత చేసిన 2x టెలిఫోటో లెన్స్) ను కోల్పోతాము, ఇది అద్భుతమైన పోర్ట్రెయిట్ షాట్‌లను తీసుకుంది.

మేము ప్రధాన కెమెరాతో చాలా ఆకట్టుకున్నాము – ఇది సూపర్-హై-రెస్ సెన్సార్లతో కూడిన నాల్గవ షియోమి ఫోన్, మరియు గొప్ప స్నాప్‌లను తీసుకోవటానికి ఈ ‘బ్రూట్ ఫోర్స్’ విధానం మంచి ఫలితాలను చూపుతుంది. చిత్రాలు బోల్డ్ రంగులతో ప్రకాశవంతంగా ఉండేవి, మరియు వాస్తవానికి చాలా ఎక్కువ-మీరు వివరాలను కోల్పోకుండా వాటిని జూమ్ చేయగలరు.

మాక్రో కెమెరా కూడా చాలా మంచి ఫలితాలను ఇచ్చింది, ఎందుకంటే ఇది సూపర్-క్లోజప్ వస్తువులపై దృష్టి పెట్టడం త్వరగా జరిగింది. స్థూల మోడ్‌ను ప్రారంభించే ఎంపిక ప్రత్యేక మెనూలో కొద్దిగా దాచడం సిగ్గుచేటు.

ఫోన్‌తో ఆడుకోవడాన్ని మేము నిజంగా ఆనందించాము దాని కొత్త కెమెరా మోడ్‌లు. షియోమి స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు కెమెరా అనువర్తనంలో కొన్ని ఫోటోగ్రఫీ మోడ్‌లను కలిగి ఉంటాయి, అవి మీరు పోటీదారులను పొందలేవు మరియు ఇక్కడ రెండు గొప్ప కొత్త చేర్పులు ఉన్నాయి.

మొదట ఫోటోలు మరియు వీడియోల కోసం పనిచేసే క్లోన్ మోడ్ ఉంది. ఒకే దృశ్యం యొక్క బహుళ స్నాప్‌లను తీయడానికి మోడ్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, కానీ దానిలోని వ్యక్తులతో కదిలింది – దీని యొక్క పాయింట్ కాబట్టి మీరు షాట్ యొక్క బహుళ పాయింట్లలో ఒక వ్యక్తిని కలిగి ఉంటారు. ప్రజలు దీనికి ముందు పనోరమా మోడ్‌ను ఉపయోగించారు, కానీ దీన్ని చేయడానికి ప్రత్యేకమైన మార్గం ఉంది.

మేము చాలావరకు ఆడుతున్న ట్రిక్ స్కై, ఇది ఫోటోల ఆకాశ నేపథ్యాన్ని మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీకు కావాలంటే రెయిన్‌బోలు, మేఘాలు, వాతావరణ ప్రభావాలు, సూర్యోదయాలు లేదా రాత్రికి పగటిపూట కూడా జోడించవచ్చు – మోడ్ మిగిలిన ఫోటోను కూడా సవరించుకుంటుంది కాబట్టి స్కై ఎఫెక్ట్ వాస్తవికంగా కనిపిస్తుంది (ఇష్). చాలా వాస్తవిక సూర్యాస్తమయంగా రూపాంతరం చెందిన మేఘావృతమైన రోజు క్రింద మీరు ఒక ఉదాహరణ చూడవచ్చు.

చివరగా, ముందు భాగంలో 20MP f / 3.4 సెల్ఫీ కెమెరా ఉంది. సూపర్-బ్రైట్ సెట్టింగులలో ఈ స్నాపర్ ఓవర్-ఎక్స్‌పోజర్‌ను ఎలా బాగా నిర్వహించాలో మేము ఆకట్టుకున్నాము, అయితే ‘బోకె’ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ బ్లర్‌ను వర్తించేటప్పుడు పోర్ట్రెయిట్ మోడ్‌కు నేపథ్యాలు మరియు మా జుట్టు మధ్య వివేచన ఉంది.

ఫోన్ కెమెరాను దాని ఫోటోగ్రఫీ చాప్‌లపై నిర్ణయాత్మక వ్యాఖ్యానం చేయడానికి మరిన్ని సెట్టింగ్‌లను పరీక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది.

ఇక్కడ 30fps వద్ద 8K వీడియో రికార్డింగ్ ఉంది మరియు VLOG వంటి మరికొన్ని వీడియో రికార్డింగ్ మోడ్‌లు ఉన్నాయి, ఇవి మాంటేజ్ లాంటి రీల్‌లను సృష్టించడానికి మీరు తీసుకునే క్లిప్‌లను స్వయంచాలకంగా సవరిస్తాయి మరియు వెనుక మరియు ముందు కెమెరా నుండి ఒకేసారి రికార్డ్ చేసే ఫ్రంట్ & బ్యాక్.

ఇవి ఇంతకుముందు షియోమి ఫోన్‌లలో ఉన్నాయి, అయితే క్లోన్ అని పిలువబడే క్రొత్త మోడ్ ఉంది, ఇది బహుళ చిత్రాలు లేదా వీడియోలను తీయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, ఆపై మీ యొక్క బహుళ సంస్కరణలు ఉన్నట్లు అనిపించేలా వాటిని కలిసి సవరించండి. ఇది ఖచ్చితంగా ‘ప్రో ఫోటోగ్రాఫర్’ మోడ్ కాదు, కానీ దానితో గందరగోళంగా ఉండటం సరదాగా ఉండాలి.

స్పెక్స్ మరియు పనితీరు

షియోమి మి 10 టి ప్రోలో స్నాప్‌డ్రాగన్ 865 చిప్‌సెట్ ఉంది, ఇది 2020 నాటికి 865 ప్లస్ మధ్యలో వచ్చే వరకు టాప్-ఎండ్ చిప్‌సెట్‌గా ఉంది. సాంకేతికంగా దీని అర్థం 865 టచ్ కాలం చెల్లినది, చాలా గుర్తించదగిన పనితీరు లేదు గేమింగ్ వెలుపల తేడాలు.

ఫోన్ 5 జి-అనుకూలమైనది – అన్ని షియోమి మి ఫోన్లు 2020 లో ఉన్నాయి. మీరు ఏ వెర్షన్‌ను ఎంచుకున్నారో బట్టి 8 జిబి ర్యామ్ మరియు 128 జిబి లేదా 256 జిబి స్టోరేజ్ ఉన్నాయి. మునుపటిది సాధారణం వినియోగదారులకు సరిపోయే దానికంటే ఎక్కువగా ఉండాలి, కానీ మీరు చాలా ఫోటోలు తీస్తే లేదా చాలా ఆటలను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలనుకుంటే, రెండోది మంచిది.

మా సంక్షిప్త పరీక్ష నుండి, షియోమి మి 10 టి ప్రో నావిగేట్ చేయడానికి చాలా చిన్నదిగా అనిపించింది, మరికొన్ని పెద్ద అనువర్తనాలు తెరిచినప్పుడు కూడా, మరియు ఫోన్ గేమింగ్‌ను కూడా బాగా నిర్వహించింది.

ఫోన్ ఆండ్రాయిడ్ 10 లో నడుస్తుంది, MIUI 12, షియోమి యొక్క ఆండ్రాయిడ్ ‘ఫోర్క్’ తో కప్పబడి ఉంటుంది. MIUI దాని అతిపెద్ద సమస్యను కలిగి ఉంది, మేము ఇంతకుముందు ప్రకటన వికారం గురించి ఫిర్యాదు చేసాము – ఇది చాలా ఎక్కువ బ్లోట్‌వేర్ కలిగి ఉంది, ముందే ఇన్‌స్టాల్ చేసిన అనువర్తనాల లోడ్‌తో మీరు వెంటనే తొలగించే అవకాశం ఉంది.

షియోమి మి 10 టి ప్రో

ముందే ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిన కొన్ని మూడవ పార్టీ అనువర్తనాలు పోయాయి, మరియు అవి షియోమి యొక్క స్వంత వాటితో భర్తీ చేయబడినప్పటికీ, కనీసం దీని అర్థం ఇతర కంపెనీల నుండి చాలా విచిత్రమైన అదనపువి లేవు.

ఇక్కడ బ్యాటరీ 5,000 ఎంఏహెచ్, ఇది మంచి సైజు, అయితే ఫోన్‌తో మా సమయంలో బ్యాటరీ చాలా త్వరగా పడిపోయిందని మేము గమనించాము. 144Hz మోడ్ శక్తిని త్వరగా తగ్గిస్తుందని మేము d హిస్తాము – అప్పుడు మీరు 90Hz లేదా 60Hz కి మారవచ్చు.

ఛార్జింగ్ వేగం 33W, ఇది మేము సంస్థ నుండి చూసిన వేగవంతమైనది కాదు (ఉదాహరణకు మి 10 ప్రోలో 50W ఉంది), కానీ ఇది ఖచ్చితంగా నెమ్మదిగా లేదు. దీనితో ఫోన్‌ను పూర్తిగా ఛార్జ్ చేయడానికి ఎంత సమయం పడుతుందో మేము పరీక్షిస్తాము మరియు మా పూర్తి సమీక్షలో మీకు తెలియజేస్తాము.

మి 10 ప్రో మాదిరిగా వైర్‌లెస్ ఛార్జింగ్ లేదు, కానీ చంకీ కెమెరా బ్లాక్‌తో మీరు ఫోన్‌ను ఎలాగైనా పవర్‌ఫ్యాట్ మత్‌లో ఉంచగలిగితే మేము ఆశ్చర్యపోతాము.

ముందస్తు తీర్పు

షియోమి మి 10 టి ప్రోలో కొన్ని ఫీచర్లు ఒకే విధంగా ఉన్నాయి, కొన్ని అధ్వాన్నంగా ఉన్నాయి మరియు ఇతర మి 10 ఫోన్‌ల కంటే కొన్ని మంచివి. ఇది ఎంత బాగా పోలుస్తుందో చూడటానికి మేము ఖచ్చితమైన ధరను కనుగొనవలసి ఉంటుంది.

షియోమి మి 10 టి ప్రో యొక్క ధర చాలా తక్కువగా ఉంటే, ఇది నిజంగా గొప్ప కొనుగోలు కావచ్చు – ఫోన్ యొక్క ప్రదర్శన, కెమెరా మరియు ప్రాసెసింగ్ వేగంతో మా ప్రారంభ అనుభవాలతో మేము ఆకట్టుకున్నాము.

ఫోన్ యొక్క బ్యాటరీ జీవితం గురించి తెలుసుకోవడానికి మేము ఎక్కువసేపు పరీక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది మరియు దాని పూర్వీకుల నుండి డిజైన్ మార్పులను ఇష్టపడతామా అని చూడటానికి. మేము ఇప్పటికే కెమెరా బంప్ పరిమాణాన్ని నిజంగా బాధించేదిగా గుర్తించాము, ఇది పూర్తి సమీక్ష కోసం సరిగ్గా సరిపోదు.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*